ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น รูปแบบการจัดงาน ครบรอบ 4 ปี ดัทสันไทยแลนด์  (อ่าน 3990 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
กลัีบมาแล้ว 4 ปีแล้วน่ะครับ กำหนดการจะออกเร็วๆนี้ แต่ยังอยู่ในขั้นตอนวางแผนจัดงานครับ จึงมาข้อความคิดเห็น จากผู้ที่เคยร่วมงานมาแล้ว และ ยังไม่เคยร่วม...ว่า เราควรเพิ่ม หรือ ลด สิ่งใดบ้าง ไอเดียต่างๆ เสนอมาได้เต็มที่ครับ

แผนงาน: จัดที่พัทยา เป็นพื้นที่สนามหญ้าขนาดใหญ่ ติดสระน้ำครับ

ปล. ท่านใดรู้จักแหล่ง เช่า จ้าง ซื้อ หรือ ฟรี!! ใกล้เคืองพื้นที่จัดงาน ช่วยแจ้งด้วยน่ะครับ เช่น วงดนดรี เวที ระบบไฟ ระบบเครื่องเสียง น้ำแข็ง เครื่องดื่มต่างๆ

:96f9b-285:

ออฟไลน์ datsun787

• Full Master Member
ปีนี้จัดที่ไหนคับ

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
สงสัยจะงานช้างนะคร้าบบบ.....เท่าที่จัดมา...ผมยังไม่มีเรื่องไหนขาดตกบกพร่อง...แต่บางครั้งสมาชิกเยอะ...ท่านประธานอาจดูแลไม่ทั่วถึง....
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*

ออฟไลน์ Eak-bcp

• Full Junior Member
งานนี้เมา มัน อีกแล้ว  :11:

ออฟไลน์ หนึ่งจอมบึง

• Carbu Retro Ratchaburi
  • Sponsorship
  • *
  • ทำทุกอย่างที่เกียวกับช้าง และรถเรโท
    • www.nueng-chombueng.com
มีไรให้ช่วยบอกนะ
ติดต่อได้ตลอด 081-0071455 คุณหนึ่ง
http://facebook.com/Nueng.Chombung

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับดัสสัน ปะผุ สี เครื่อง ช่วงล่าง สายไฟ ตามผลงานที่ www.nueng-chombueng.com

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
มีไรให้ช่วยบอกนะ
ขอบคุณ หนึ่งจอมบึงมากครับ ช่วยเหลือกันมาทุกปี ปีนี้คงได้รบกวนอีกแน่นอน

ที่จัดงาน เป็นที่พัทยาครับ สยามกลการ

รุปแบบที่ยังคงเดิมจากปีก่อนคือ
เวที
จอดรถตามรุ่น

อาจจะมีเพิ่มที่จอดสำหรับรถประกวด และ รถตกแต่งพิเศษ รวมถึงรถแข่งในนามดัทสันไทยแลนด์ครับ

ส่วนกิจกรรมว่าจะทำอะไรบนเวที จะจัดบูธอะไร ของที่ระลึกแบบไหนนั้น ต้องขอประชุมกันก่อนครับ ต้องดูศักยภาพโดยรวมครับ

แต่ที่แน่ๆ ที่จอดเหลือๆ จอดได้ห่างๆ โชว์รถได้เต็มที่ รองรับรถจอดได้ 300 คันสบายๆครับ

ออฟไลน์ อีฟ620_ราชบุรี

• อีฟ DS620 SR20 ( โซนราชบุรี )
ยิ่งใหญ่แน่นอนปีนี้  :cf4a9-220:
อีฟ  089-0625859

ออฟไลน์ tar_jazz

• Classic car in my life . . .
งานน่าจะมีเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ ป๋อมแป๋ม..! จร๊า...

• ป๋อมแป๋ม... 081-826 8112
  • จากแนว VIP มุ่ง สู่แนว Calssic..
วงดนตรีของจ่าโรจน์เมื่อปีที่แล้วผมก็ว่าโอน๊ะ..

ทุนที่ใช้ในการจัดงาน ถ้าช่วยกันหาสปอนเซอร์เยอะๆ ได้ก็น่าจะดี แต่อาจจะยากที่เราจะเข้าถึง...?
ความคิดผมน๊ะครับ... ถ้าเราติดต่อสื่อ เช่น
 - รายการชีวาคลาสสิค หรืออื่นๆ ให้มาถ่ายทำ
 - หนังสือ หรือนิตยาสารเกี่ยวกับรถยนต์ให้มาเก็บภาพลงหนังสือ
  ถ้าติดต่อได้ และรู้ว่ามาแน่นอน เราแจ้งบอกสปอนเซอร์ที่เราจะขอ ให้เค้ารู้ว่าแบรน์ของเค้าจะได้ออกสื่อด้วย
 ผมว่าน่าจะขอได้ง่ายหน่อย แต่ตองลองดูและช่วยกัน..

ส่วนรูปแบบงาน / กิจกรรมจะทำอะไรบ้าง ตามที่พี่ตะวันให้โจทย์ไว้ เดี๋ยวขอคิดก่อนคิด ..  :cf4a9-220:
<br >

ออฟไลน์ jackdoog

• MASTER MEMBER
  • สุดหล่อ
อยากไปจังครับ แต่ไกลจังเลย n_n ลองๆๆชวนดัสสันทางเหนือดู

• จากแนว VIP มุ่ง สู่แนว Calssic..
ตอนนี้ผมลองติดต่อเบื้องต้นแนวทางขอสปอนเซอร์ไว้ 2 ที่แล้วครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร
รอผลตอบรับอีกที ถ้ามีแนวทาง หรือผลตอบรับ จะทำหนังสือให้พี่ตะวันอนุมัติต่อไป
แต่ยังไม่ขอบอกน๊ะครับว่าเป็นแบร์นใด เผื่อไม่ได้ 555  :dea96-216:
<br >

ออฟไลน์ thawan

• พี่ตะวัน ณ ระเบียงดาว
    • www.datsun-thailand.com
  ช่วยคิดกันคนละนิด :96f9b-285:

ออฟไลน์ Sudsakon

งานนี้เมา มัน อีกแล้ว  :11:

งานนี้ มัน เมา อีก แล้ว ครับ เอก

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
แผนการจัดงานเป็นอย่างไรบ้าง...กิจกรรมต่างๆ...บูชของสปอนเซอร์

ผมอยากได้บูชของเบียร์สิงห์หรือเบียร์ช้างไรพวกเนี้ยมาตั้งที่งานเรา....พี่ๆๆว่าดีไหมครับ
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*

แผนการจัดงานเป็นอย่างไรบ้าง...กิจกรรมต่างๆ...บูชของสปอนเซอร์

ผมอยากได้บูชของเบียร์สิงห์หรือเบียร์ช้างไรพวกเนี้ยมาตั้งที่งานเรา....พี่ๆๆว่าดีไหมครับ

เบียร์ถ้าในเขตชลบุรีมีแต่ช้างครับ เหมือนปีที่แล้วที่ติดต่อมาลงให้ แต่เราต้องจัดการขายกันเอง โดยเค้าเอาแต่ต้นทุนกำไรเราเก็บ.
<br >