ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ สูตรเมนูเด็ดของคนคลาสสิค หน่อยครับ  (อ่าน 584 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
อยากแชร์ประสบการณ์ท่องเที่ยว ว่าเวลาเราไปเที่ยวพวกตั้งแคมป์ กางเต็นท์ พี่ๆน้องๆ มีเมนูเด็ดอะไร เอาไว้ร่ำสุราครับ

ออฟไลน์ Preecha

• Full Junior Member
ขอ สูตรเมนูเด็ดของคนคลาสสิค หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 10:49:52 »
ว่างมากใช่มั้ยคุณน้องเอ็มถึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้น  ได้ซิ..จัดให้ ประเดิมเลย 2 เมนู 
 เมนูแรก..เอาแบบว่าไปทางอีสาน..กะปอมคั่วกลิ้งครับ... หาง่าย..ใกล้ตัว..แกล้มเหล้าขาว โอ๊ย..ร่อยจั้งฮู้ เอ้ย..แซบอิหลีเด้อครับ
 เมนุที่สอง..ไปทางตะวันออก..บ้านผมครับ...เอาแบบว่าต้องไปหาซื้อครับ  ยำแมงดาครับ..อันนี้ต้องบอกเลยว่าอร่อยลืมหิไปเลย..อ้าวไม่ช่าย..อร่อยเลยหิ...
TEL 0878313800

MADDAT

• บุคคลทั่วไป
ขอ สูตรเมนูเด็ดของคนคลาสสิค หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 11:08:24 »
เมนูประจำวงสุราของผมต้อง

ไส้อ่อนลวกจิ้ม หรือ จะเป็นเนื้อ เป็นหมู ก็แล้วแต่กรรมเวร อิอิ  มันง่าย  แค่มี ตะไคร้ ข่า ใบมะกรูด มะนาว น้ำปลา พริก ก็ทำได้แล้ว แซ่บเว้อ

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 20:47:11 »
เห็นแล้วเปรี้ยวปากอะ
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 15:15:53 »
ทางบ้านเอ็มต้องนี่เลย........หนังควายจี่
เป็นหนังควายที่ผ่านการหมักให้ได้รสชาติเหนือคำบรรยาย มักจะเอาไปจี่ หรือ เผาไฟ แล้วขูดๆ ทุบๆ หันๆ มาแกล้มสุรา แซ่บไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ Eak-bcp

• Full Junior Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 19:43:36 »
ยำไข่ดาว รสจัดจ้าน ง่ายๆอร่อยด้วย