ผู้เขียน หัวข้อ: 720 เบรคกินขวา แก้แบบไหน ครับ  (อ่าน 574 ครั้ง)

ออฟไลน์ kajounsak

• Junior Member
  • *
720 เบรคกินขวา แก้แบบไหน ครับ
« เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 21:39:32 »
720  มีปัญหา ครับ  เบรคแล้ว กินขวา ครับ  เปี่ยนลูกหมาก คันชัก มาแล้ว  เหลือ ผ้าเบรค กับ เจียจาน เกี่ยวกันไหมครับ

ออฟไลน์ เดิมๆ..โรงงาน

• ผู้รักรถกระบะเก่า ดัทสัน Olds DATSUN pick-up lovers
  • GURU
  • Full Master Member
  • ผู้รักรถกระบะเก่า ดัทสัน Olds DATSUN pick-up lover
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 21:12:08 »
     ขาดบูชปีกนก บูชกล้องยา บูชทอร์ขั่นบาร์ ลูกยางหนวดกุ้ง ตั้งศูนย์ สูบลมยางให้เท่ากัน ที่เหลือก็ลูกปั๊ม-แม่ปั๊ม ส่วนลูกหมากที่ว่า "เปี่ยน" (เปลี่ยน-ถึงจะถูกต้อง) ยัดของใหม่ใส่เข้าไปกี่ตัว? ครบทั้ง บน-ล่าง-ซ้าย-ขวา หรือไม่ อ้อ ลืมไปตัว กระปุกพวงมาลัยแน่น หรือ หลวม แค่ไหน?
     อ่านดูแล้วเหมือนวุ่นวาย มันหลายจุดจังวุ๊ย! หลายๆ คน ในเว็บนี้เลยใช้วิธีง่ายๆ ได้ผลชงัดนัก "เปลี่ยนคันใหม่แม่ม..ซะเยย" รถมันอายุมากแล้ว หลายๆ ชิ้นส่วนก็ต้องเสื่อมโทรมไปตามเวลา ค่อยๆ เช็คๆ ค่อยๆ ซ๋อมไปเหมือนจีบสาวนั่นแล...
ผู้รักรถกระบะเก่า ดัทสัน Olds DATSUN pick-up lovers

อย่าเห่อไปตามเวลา อย่าบ้าไปตามกระแส อย่าแห่ไปตามเพื่อน

ออฟไลน์ kajounsak

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 16:47:26 »
ผมก็ว่า งั้นแหละครับ

ออฟไลน์ sr9c

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 10:57:11 »
อาการเดียวกันเลยครับ จากเดิมกินขวาเปลี่ยนปั๊มเบรคแล้ว กลับมากินซ้ายแก้ไม่หาย :b45d1-222: