ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คหน้า A31 จะแปลงใส่ B310 เป็นไปได้หรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 347 ครั้ง)

ออฟไลน์ NezNaked

• FAN CLUB B.
พอดีตอนนี้คู่หน้าเดิมๆ ผมมันเริ่มจะไม่ไหวแล้วอ่ะครับ แล้วไอ้ตัวเบ้าโช๊คของผม

ตัวยางมันก็เริ่มดูกรอบๆ เหมือนอายุการใช้จะหมดแล้วครับ

จานเบรคคู่หน้าก็บางง......ซะเหลือเกิน น่าจะซักประมาณ 5-7 มม.

เลยคิดว่าถ้าเรายกโช๊คคู่หน้าของ A31 มาแปลงใส่น่าง่ายกว่า

เพราะว่าตลาดมือสองมีขายกันเยอะแยะไปหมด และผมก็จะได้แปลง

จานเบรคคู่หน้า ให้เป็นจาน 2 ชั้นไปด้วย (เดิมๆ มันมีแค่จานเดียว)

เลยอยากเข้ามาสอบถาม/ปรึกษาพี่ๆ ใน Club ดูน่ะครับ ว่ามันพอจะ

มีทางเป็นไปได้หรือเปล่า แล่วถ้าเป็นไปได้ งบประมาณ/ค่าใช้จ่าย

ควรจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ (ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยชี้แจ้ง/ตอบนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 16:22:31 โดย NezNaked »