ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ 520 ขับๆอยู่ล็อค ประตูคลาย ประตูเปิดเลย  (อ่าน 478 ครั้ง)

ออฟไลน์ isenhound

• Junior Member
  • *
แนะนำด้วยครับ 520 ขับๆอยู่ล็อค ประตูคลาย ประตูเปิดเลย ตอนปิดก็แน่นนะครับ เอาไหล่กระแทกยังไงก็ไม่หลุด พอขับไปแป๊บๆ รถกระเทือน ล๊อคประตูจะคลายบางทีประตูเปิดเลย ปิดแทบไม่ทัน. อย่างนี้แก้ไข อย่างไรครับ ปรับตั้งตัวรับกลอนอย่างไรได้บ้างครับ

ออฟไลน์ เดิมๆ..โรงงาน

• ผู้รักรถกระบะเก่า ดัทสัน Olds DATSUN pick-up lovers
  • GURU
  • Full Master Member
  • ผู้รักรถกระบะเก่า ดัทสัน Olds DATSUN pick-up lover
แนะนำด้วยครับ 520 ขับๆอยู่ล็อค ประตูคลาย ประตูเปิดเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 02:18:18 »
กลอนที่ประตูเสื่อมแล้วครับ ส่วนมากสึกหรอ ถ้าหา "ของใหม่" ได้หาของใหม่(ถอดด้าม) ดีกว่าเยอะ เอาไม่ซ๋อมมักจะอยู่ได้ไม่นาน เดี๋ยวก็ของ Early Retry อีกรอบ ปวดหัวหลายที
ตบท้ายประโยคฮิต! "รอท่านอื่นแนะนำต่อไป"
ปล. วิธีบ้านๆ เล่นกลอนประตูบ้านก็มีคนทำมาแล้วครับ แปะไว้ด้านใน เหมือนฝากระบะท้าย แบบนั้นเลย
ผู้รักรถกระบะเก่า ดัทสัน Olds DATSUN pick-up lovers

อย่าเห่อไปตามเวลา อย่าบ้าไปตามกระแส อย่าแห่ไปตามเพื่อน

ออฟไลน์ cocore

• Full Junior Member
 :e1e4b-269: :e1e4b-269:  เยี่ยมมากๆครับ