ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเจอช่าง retro ที่ทำได้จริงอย่างที่พูด( รับผิดชอบ )  (อ่าน 1875 ครั้ง)

ออฟไลน์ bee 310

• FAN CLUB B.
มีใครโดนแบบผมบ้าง(อยากระบายเบื่อมาก)รับปากว่าใช้เวลาเท่านี้เสร็จนี้เข้าเดือนที่ 8 แล้วจอดตากแดดตากฝน ไปเฝ้าก็ทำบ้าง บางที่ไปเฝ้าช่างบอกเดี่ยวออกมาทำปิดบ้านนอนเฉยผมก็ทนมานานสุดทนจริงๆไม่บอกว่าที่ไหนแต่จบงานนี้คงไม่รู้จักแลัวช่างแบบนี้จริงๆไม่อยากลงกะทู้แต่ไม่รู้จะบอกกับใคร่เพราะที่บ้านพูดเรื่องนี้โดนด่าแน่ พ่อทักนี้คุณเอาไปซ่อมหรือขายไปแล้วพ่อลืมไปแล้ว ใครโดนนี้บ้างผมว่ามีเยอะ มีบ้างไม้ ช่างที่ทำตัวเหมือนแม่ค้าก๋วยเตี่ยวที่่สั่งแล้วรับปากทำใส่ชามมากินแล้วจ่ายตังจบไม่พูดมากไม่รออารมณ์ศิลปิน สั่งแล้วทำทำเสร็จจ่ายตังจบ ทำดีทำอร่อยก็มากินใหม่ ใครรู้บอกทีอยากเจอะมีบ้างป่าวอู่ retro

ออฟไลน์ นาบีล จัสมิล

• MASTER MEMBER
อยากเจอช่าง retro ที่ทำได้จริงอย่างที่พูด( รับผิดชอบ )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 14:45:13 »
ลองเข้าไปดูตาม  link นี้นะครับ    ผมก็เคยโดนเหมื่อนกันครับแต่ขายไปแล้ว 

http://www.datsun-thailand.com/index.php?PHPSESSID=a62569601dca2bb94ac758422ad802db&topic=8012.0

ออฟไลน์ จ่าโรจน์ แหลมฉบัง

• Full Junior Member
อยากเจอช่าง retro ที่ทำได้จริงอย่างที่พูด( รับผิดชอบ )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 15:24:38 »
แถวชลบุรีก็มีครับขอไม่เอ่ยนามเพื่อนสมาชิกโดนมาแรวสุดทนเรยเล่นไปซะปากบวมเรย

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 16:52:33 »
ถ้างานธรรมดาไม่แปลงอะไร แล้วช่างยังไม่ทำ อันนี้ต้องบอก อู่มันแย่!!

แต่อู่ทำ แต่เจ้าของรถ..เยอะไป ประมาณเด็กศิลปะ แล้วอู่เขาระอาใจ ....อันนี้ต้องบอกว่า เจ้าของแย่!!

..........อะไรไม่สำคัญ คือการตกลง วางคอนเซ็ปต์ คิดค่าใช้จ่าย จ่ายเงินเป็นงวดหรือมัดรวม ชี้ชัดเรื่องอะไหล่ ใครต้องจัดหา ราคาต้องเท่ารัย สุดท้าย ระบุเป็นลายลักษณ์อักษร ลงบนสัญญาเลย ถ้าพูดปากเปล่า อย่างไงก็ได้ปากแตกครับ.....เจ้าของอู่ หรืออาจเจ้าของรถ ก็ไม่รู้?

ว่าแต่เจ้าของอยากทำอะไรกับรถล่ะครับ จะได้แนะนำอู่ถูกที่ หรือ ถูกใจ กันแล้วแต่จะไปคุยกันเองเน้อ

e1e4b-269

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 22:56:23 »
ถ้างานธรรมดาไม่แปลงอะไร แล้วช่างยังไม่ทำ อันนี้ต้องบอก อู่มันแย่!!

แต่อู่ทำ แต่เจ้าของรถ..เยอะไป ประมาณเด็กศิลปะ แล้วอู่เขาระอาใจ ....อันนี้ต้องบอกว่า เจ้าของแย่!!

..........อะไรไม่สำคัญ คือการตกลง วางคอนเซ็ปต์ คิดค่าใช้จ่าย จ่ายเงินเป็นงวดหรือมัดรวม ชี้ชัดเรื่องอะไหล่ ใครต้องจัดหา ราคาต้องเท่ารัย สุดท้าย ระบุเป็นลายลักษณ์อักษร ลงบนสัญญาเลย ถ้าพูดปากเปล่า อย่างไงก็ได้ปากแตกครับ.....เจ้าของอู่ หรืออาจเจ้าของรถ ก็ไม่รู้?

ว่าแต่เจ้าของอยากทำอะไรกับรถล่ะครับ จะได้แนะนำอู่ถูกที่ หรือ ถูกใจ กันแล้วแต่จะไปคุยกันเองเน้อ

e1e4b-269

รอให้รถออกมาก่อนครับลองขับดูก่อนว่าอาการเป็นไงแล้วค่อยแก้ไขครับเหลืออีกนิดจะเสร็จแล้วรอช่างมีอารมณ์(เจ้าของมีแล้ว) ไม่เข้าใจ ช่างพวกนี้เป็นเหมือนกันหมดไม่ว่าอู่สี อู่เครื่อง ตกลงกันเรียบร้อยพอเข้าไปดูต้องซื้อเหล้า เบียร์ กาแฟ น้ำเลี้ยงอีกงานจะได้เดินก็ไม่เห็นมันจะเร็วขึ้นตกลงนี้เราไปจ้างให้ทำหรือไปขอให้ทำกันแน่(อู่ไหนไม่เป็นขอโทษครับที่ว่ารวม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2012, 23:09:12 โดย bee 310 »

ออฟไลน์ PONG2 120y

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 15:19:22 »
นี่แหละขอรับพี่น้องที่ผมลงทุนซื้อเครื่องมือเล่นเองเลยถึงไม่เคยทำสีมาก่อนก็ตาม  

ก็เพราะเจออู่ที่ไม่อยากทำรถเก่าแล้วก็เรียกราคาสุดโหดไม่ค่อยสนใจงานเราอีกต่างหากผมก็เเลยสุดทนเหมือนกันครับ 

อูย..สบายใจเลยเราได้ระบายบ้าง อิอิ
ขยันเข้าไว้จะได้มีกินมีใช้ ทำทุกอย่างที่คิดว่าทำได้

ออฟไลน์ Thejack3s

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:06:24 »
กำลังโดนเลย เหมือนเอารถเราไปเป็นหนูลองยาโทษนี้โทษนี้ ต้องซ่อมต้องเปลี่ยน ไอ้เราก็ไม่อยากให้มันเยอะเรื่องนักต้องไปซ่อมแซม ก็จัดการซื้อใหม่ให้หมดแทบทุกชิ้น เครื่องติดได้ดีใจ กว่าจะจบได้เหมือนซื้อเครื่องเก่ามาฮอลใหม่ แต่ไม่เป็นไรเหมือนเราได้ใช้ของใหม่ด้วย ดีหน่อยหาซื้อของเองเลยไม่โดนบวก

แต่ปัญหาก็กลับมา หลังจากเคลียร์ทุกอย่างจบ จอดอู่คืนเดียวรุ่งเช้าจะเอากลับวานช่างเก็บความเรียบร้อยล้างรถให้หน่อย รุ่งเช้าโทรมาบอกไม่ติด โทษอีกแล้ว หม้อต้มมั่ง จานจ่ายมั่ง สายหัวเทียนมั่ง คาบิวใช้ไม่ได้ ก็ใส่ลิ้นยิงแก๊สสด ติดวิ่งได้เติมแก๊สได้รอบนึงกลับมาดับอีก มาโทษว่า ลิ้นทำวาร์วร้าวบ้าง คดบาง งงกะมันสรุปว่าผมไม่ทำแล้วยก ย้าย จบข่าว ทนไม่ได้ไม่ทนเลยผม บอกว่า 7 วันจบ ไม่จบก็ย้ายครับ ถึงจะเป็นซาก  ก็เอากลับไปทั้งซากนั่นแหละ กำลังจะย้ายไปอู่ใหม่วัดดวงอย่างเดียวครับ 

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 20:40:04 »
คุณแจ็คคร้าบ...พอคุณแจ็คได้พิมพ์ประโยคนี้...ผมเลยนึกกลับไปถึงตอนดูคลิปที่คุณเอามาลงในเฟรช...ผมว่าช่างเค้าไม่ถึงอะ...ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องคาร์บูเท่าไรนะ...ในคลับเราก้อมีช่างหลายคน...อย่างพี่เดิมๆๆโรงงาน...คุณอ๊อฟที่ทำรถให้พี่ปรีชา...หรือบังมัดโซนบางนา...และอีกหลายๆๆท่าน..ผมว่าเปลี่ยนช่างเถอะครับ...เดี๋ยวมันจะยาวนะครับผมว่า.....
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*

ออฟไลน์ Thejack3s

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 16:19:43 »
คุณแจ็คคร้าบ...พอคุณแจ็คได้พิมพ์ประโยคนี้...ผมเลยนึกกลับไปถึงตอนดูคลิปที่คุณเอามาลงในเฟรช...ผมว่าช่างเค้าไม่ถึงอะ...ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องคาร์บูเท่าไรนะ...ในคลับเราก้อมีช่างหลายคน...อย่างพี่เดิมๆๆโรงงาน...คุณอ๊อฟที่ทำรถให้พี่ปรีชา...หรือบังมัดโซนบางนา...และอีกหลายๆๆท่าน..ผมว่าเปลี่ยนช่างเถอะครับ...เดี๋ยวมันจะยาวนะครับผมว่า.....

ครับตอนนี้สั่งเบรคไปแล้วครับ รอดูท่าที และพักหายใจก่อนครับ หมดไปเหมือนซื้อเครื่องเก่ามาประกอบใหม่เลย แต่ก็ไม่ติดใจ เพราะซื้อมาไม่ได้ไปไหนเราก็ใช้เองครับ แต่ไม่ไหวเดาไปเรื่อย ขอพักก่อน พอจะมีแนะนำไม๊ครับ โซนรามอินทรา ที่แบบว่าคิวไม่เยอะแล้วใส่ใจงานซักหน่อย ทำแล้วทำยาวเลย ผมเวลารักอู่ก็ไม่เปลี่ยนง่ายหรอกครับ อู่ที่รู้ใจหายากจริงๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:41:20 »

มีแถวจตุจักรบ้างไหมครับขอด้วย

96f9b-285

ออฟไลน์ Num510

• I LOVE RETRO CAR
  • มิตรภาพเกิดขึ้นได้ทุกที่...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 15:08:57 »
น้าแจ็คเลยมาอีกหน่อยแถวลำลูกกาคลอง2 แนะนำอู่ Siam retro part &amp; service ครับ

ลองโทรสอบถามก่อนก็ได้ครับ 084-8815027 นัท

Datsun-Thailand-Retro Car
"old bUt still Love in style"

ออฟไลน์ PONG2 120y

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 16:25:11 »
เป็นกำลังใจให้ครับ อู่ไหนไม่ดีเปลี่ยนเลยครับเดี๋ยวจะยาวครับ
ขยันเข้าไว้จะได้มีกินมีใช้ ทำทุกอย่างที่คิดว่าทำได้

ออฟไลน์ panapromsen

• รักแท้แต่รอให้รวยก่อน แล้วจะไปแต่งงาน
  • Skyline japan เชียงใหม่
ตอนนี้คุณแจ๊ค คงออกมาซิ่งได้แล้วซินะครับ เห็นมาแอ่ว เชียงใหม่ด้วย

ออฟไลน์ mimin

• siamretro
  • Global Moderator
จากคนที่รู้จักเชื่อใจ กลายเป็นคนโกหกหลอกลวง ผมซึ่งเลยพี่บี โดนมาเต็มสตีม !!!!

**รับทำงานถนนทุกประเภท** ลาดยาง - คอนกรีต ตีเส้นจราจร 084-8815027  <br ><br >*Link Removed* ><br >*Link Removed*

ออฟไลน์ chat01

ช่างดี ๆ ก็มีเยอะนะคับ แต่ที่ผมเจอส่วนใหญ่ เจอช่างดอง