ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นชาว Datsun อุตริดตถ์รวมตัวกัน  (อ่าน 1238 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongbuddy

• Classic อยู่ที่ใจไม่ใช่กระแสนิยม
  • Full Junior Member
  • Classic อยู่ที่ใจไม่ใช่กระแสนิยม จร้า
อยากเห็นชาว Datsun อุตริดตถ์รวมตัวกัน
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 20:02:50 »
จากการพบป่ะพูดคุยเมื่อคืน กับ พี่ตุ๋ย (เขียวสะอึ้น) กับผม น้องก้อง (ส้มแสลง) เห็นว่า อุตรดิตถ์ บ้านเรามี คนขับ Datsun เยอะมากเลยอยากนัดพบป่ะพูดคุย คนคอเดียวกัน ทั้งที่ทำแล้ว เดิมๆ แบบไหนก้อได้ หรือว่าไม่มีรถก้อมาได้ ขอให้ใจรัก ก็คุยกันรู้เรื่อง แลกเปลื่ยนความรู้และประสบการณ์ กันนะคับ

ส่วนสถานที่ ที่คุยกันเมื่อคืนคิดว่าน่าจะเป็นที่ หนองพระแลตอนเย็น แต่วันเวลาจะคุยกันอีกทีว่าเมื่อไหร่ดี หรือไม่ก้อบ้าน พี่ตุ๋ยเองเลย(กว้างมากจอดได้ 20 คันสบาย)

ขอเชิญสมาชิก ชาวอุตรดิตถ์ด้วยกัน และ จังหวัดใกล้เคียงคับ ยังไง ก้อลงชื่อเบอร์โทร ไหวคุยกันก้อได้นะคับ

ผม ก้องคับ 080-1197289

พี่ตุ๋ย 089-7066003

มืดไปหน่อยเลยมองไม่เห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 21:51:19 โดย kongbuddy »

ออฟไลน์ rittirong

• FAN CLUB A.
อยากเห็นชาว Datsun อุตริดตถ์รวมตัวกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 21:39:49 »
ที่บ้านพี่ยินดีต้อนรับเสมอ

เบอร์โทรผิดครับน้องก้อง เบอร์พี่ตุ๋ย 0897066003 ครับผม

• Classic อยู่ที่ใจไม่ใช่กระแสนิยม
  • Classic อยู่ที่ใจไม่ใช่กระแสนิยม จร้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 21:53:13 »
ที่บ้านพี่ยินดีต้อนรับเสมอ

เบอร์โทรผิดครับน้องก้อง เบอร์พี่ตุ๋ย 0897066003 ครับผม

โทษทีพี่ผมเปลื่ยนให้แล้วคุบ พี่ตุ๋ย ใจดีมาก 100% พี่น้อง  มารวมพลกันเยอะนะคับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 21:05:00 »
ฝันที่จะเห็นช้างอุตรดิตถ์รวมตัวกัน ก้อใกล้จะเป็นจิงแล้ว เมื่อมีคนรักและชอบมันจิงๆ วันนี้ไปเอาอะไหล่ มอไซ เจอเข้าอย่างจังเลยจอดคุยกัน รถของ พี่สมชาย เลยถ่ายรูปกันหน่อย ภายในสวยมาก แล้วก้อยังอยากเห็นคันอื่นๆ ของ พี่ตี๋ใหญ่ น้ำแข็งคลองโพเส็ดไวๆ นะคับแล้วมาพูดคุยแลกเปลื่ยนความคิดเห็นกันคับ  น้องก้อง 080-1197289 รอทุกคนอยู่คับ 

ออฟไลน์ ไชย08

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 22:15:46 »
ยินดีด้วยครับกับ  โซนอุตรดิตถ์ ที่รวมกันเป็นโซนได้

ออฟไลน์ ไชย08

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 22:17:37 »
ถ้ามีโอกาสเชิญร่วมกิจกรรมวันที่ 28 ก.ค.2555 ทีแหลมแท่น บางแสน ชลบุรี

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่ อุตรดิตถ์

• สังคมมันเลว เพราะคนดีท้อแท้
  • FAN CLUB B.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 12:06:46 »
เดี่ยวรอผมอีกคันครับ กำลังจะทำสีครับ สีแดง สีส้ม สีเขียว สีเหลือง มีแล้วจะเอาสีอะไรดีครับ

ออฟไลน์ rittirong

• FAN CLUB A.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 16:15:19 »
ขอผมก็กำลังทำอีก 2 คัน กะว่าจะเอาแนว เดิมๆ ดุุๆๆ สักคัน

อีกคันว่าจะเอาแนว 4x4

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 20:10:25 »
ขอผมก็กำลังทำอีก 2 คัน กะว่าจะเอาแนว เดิมๆ ดุุๆๆ สักคัน

มาแรงตลอดของ พี่ ตุ๋ย เนี้ย 

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่ อุตรดิตถ์

• สังคมมันเลว เพราะคนดีท้อแท้
  • FAN CLUB B.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:23:58 »

เดี่ยวครับ ผมไปอ้อนพ่อตาก่อนครับ ของพ่อตาเป็นสีแดง 5 ขอ ถ้าได้ผมจะทำบ้างครับ ตอนนี้อุตรดิตถ์เรามีกี่คันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 11:27:00 โดย ตี๋ใหญ่ อุตรดิตถ์ »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 19:58:22 »

เดี่ยวครับ ผมไปอ้อนพ่อตาก่อนครับ ของพ่อตาเป็นสีแดง 5 ขอ ถ้าได้ผมจะทำบ้างครับ ตอนนี้อุตรดิตถ์เรามีกี่คันแล้วครับ

ตอนนี้ที่แสดง ตอนในเว็บ และ ที่ผมเคยคุยด้วยแล้วนะคับ พี่ตี๋ใหญ่ ตอนนี้ก้อ

ของพี่ตุ๋ย เขียวสะอื้น / ของผมน้องก้อง ส้มแสลง / ของพี่สมชาย สีเหลือง แล้วก้อพี่เน้ียเหละคับ 4 คนที่ผมรู้จัก แต่เชื่อว่ายังมีคนรักช้างที่เป็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ อาๆ ลุงๆ ที่พวกพี่รู้จักอีกมากมายคับ ฝนหยุดเมื่อไหร่ เราได้รวมตัวกัน 100%

ออฟไลน์ bus

• Junior Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 09:13:51 »
เอาวันไหนดี จะได้ไปแจม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:53:44 »
ไม่ได้เข้ามาตั้งนานคิดถึงจัง
อันนี้เป็นทางการหน่อยนะครับ เนื่องจาก อุตรดิตถ์ เป็นเมืองไม่เล็กไม่ใหญ่มาก สมาชิกที่ขับ Datsun ก็มีพอสมควรแต่รวมกลุ่มรวมตัวกันยังไม่ได้
มีแต่พวกเพื่อนๆ ของผมที่ขับ กระบะแต่มีหลายแนวอยู่ถึงส่วนมากจะเป็น มาสด้า แต่เราก็รักในความ Classia ของรถเก่าเหมือนๆกัน เลยคิดตั้ง ชมรม คนรักกระบะผุอุตรดิตถ์ 2013

แล้วในวันเสาร์ที่ 7 กันยายน 2556 นี้เรามีนัดรวมตัวกัน ที่่ สวนสาธาระณะ หนองพระแล เื่พื่อพบปะพูดคุยตาม ประสาคนคอเดียวกันท่านใดว่างเชิญไปพบเจอกันได้นะคับ  092-0381599 .... ก้อง และ https://www.facebook.com/settings?ref=mb#!/groups/554213151286723/ ของกลุ่มครับ