ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดเล่น(ช้างเหยียบ)ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 779 ครั้ง)

ออฟไลน์ taerokjid

• Junior Member
  • *
คือผมเล่นรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิคมาก่อนอ่ะครับ แล้วก็หันมาสนใจเจ้า Datsun 620 อ่าครับเพราะว่ามันตรงเสป๊คเลยอ่าครับ ก็เลยอยากรู้ว่าเจ้า ช้างเหยียบเนี่ยเวลาซื้อ จุดที่ควรมองหรือสังเกตุว่าสภาพเครื่องรถมันดีใหม(ไม่เกี่ยวกับพวกสีนะครับ)มันมีตรงไหนบ้าง และอีกนิดที่่ยังสงสัยอยู่ก็คือ ที่เรียกกันว่า4ขอ5ขอนี่คืออะไรหรอครับ (ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่มาคอมเม้นด้วยนะครับผม) 

ออฟไลน์ ป๋อมแป๋ม..! จร๊า...

• ป๋อมแป๋ม... 081-826 8112
  • Global Moderator
  • Full Master Member
  • จากแนว VIP มุ่ง สู่แนว Calssic..
มือใหม่หัดเล่น(ช้างเหยียบ)ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 19:09:59 »
4 ข กระบะช่วงสั่น

5 ข กระบะช่วงยาว

สังเกตุตะขอที่ขอบกระบะ

ส่วนสภาพรถที่ต้องการผมว่าส่วนหนึ่งก็อยู่ที่งบประมาณเรา แต่

เน้น เครื่อง ช่วงล่าง ตัวถัง ไม่โทรมมาก ก็โอเค ไม่งั้นอาจจะต้องเหนื่อยกับการซ่อมหน่อย

หรือลองดูข้อมูลกระทู้นี้ครับ

http://www.datsun-thailand.com/index.php?topic=7201.0
<br >

• *
มือใหม่หัดเล่น(ช้างเหยียบ)ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 23:24:55 »
อ่อครับผม ก็คือหลักๆก็ต้องดูตามจุดที่บอกไว้ใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ น0960Loei

• MASTER MEMBER
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 08:15:39 »
หาคันที่มีอะไหล่ครบๆนะครับเพราะของบางอย่างหายากและราคาแพงอย่าลืมดูที่เครื่องด้วยครับขับทางไกลสบายๆ

ไม่มีปัญาหา อีกเรื่องก็เรื่องทะเบียบครับทะเบียนพร้อมโอนไม่ขาดต่อหลายปี ส่วนเรื่อง 4ขอ 5ขอ แล้วแต่ชอบครับ

ออฟไลน์ AMMY

• Full Master Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 19:55:53 »

ค่อยๆศึกษา...ดูกระทู้เก่าๆ ในเว็ปนี้แหละครับ

ได้ความรู้มากมาย....ครับ........

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:56:06 »
ครับพี่ๆ มีทริกอะไรนิดๆหน่อยก็โพสได้เลยนะครับผม ผมอยากให้แน่ใจซะก่อนว่าผมรู้มากพอ จะได้ตัดสินใจซื้อมันเลย

archa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:49:49 »
ไม่ได้เล่นเป็นเรื่องเป็นราว แต่จุดที่สวยๆก็จะมี ฝากระโปรงหน้า เป็นเอกลักษณ์ เหมือนปากนกแก้ว แก้มหน้าจะงุ้มตาม ประตูตรงติดขอบกระจก

จะมีคิ้วนูนขึ้นมา และกระบะก็จะนูนๆรับกับคิ้วประตู  ขอบท้ายตรงฝาปิดท้ายจะโค้งมน ตัวหน้งสือ ก็จะสวยๆไม่เป็นเหลี่ยม ส่วนเรื่องอื่น

ก็น่าจะปรับปรุงได้ตามสะดวก

ออฟไลน์ keroro

• Senior Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:34:52 »
เยี่ยมเลยนะครับ

ออฟไลน์ pick2007

• Full Junior Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 23:59:27 »
ผมก็มือใหม่ครับ  รอเอาเข้าอู่อยู่  ได้รถมาและ  อิอิ
ชื่อ ปิ๊ก ครับ โทร 083-8894321<br >อยู่ไทรน้อย กับ จรัญฯ ครับ<br/ >*Link Removed*

ออฟไลน์ payong

• Full Junior Member
  • คนรักช้าง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 08:26:01 »
ผมก็มือใหม่ครับangry ทำรถมา 3 ปี ยังไม่ได้ เอารถไปออกทริปกับเขาซะที

แต่ก็มีความสุขที่ได้ทำ 5555