ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้แล้วกิจการมันจะรุ่งไหม? แล้วใครเขาจะอยากเอารถไปทำกับร้านแบบนี้...  (อ่าน 1706 ครั้ง)

ออฟไลน์ City_Boy

• MASTER MEMBER
30 มี.ค.55

ช่าง ก. : รับรองครับพี่ก่อนสงกรานต์เสร็จทัน ได้เอารถไปเที่ยวสงกรานต์แน่ 

31 มี.ค.55 

ช่าง ก. : พี่... ผมขอเบิกเงินค่าอะไหล่ก่อน 10,000 บ. ผมส่ง sms หมายเลขบัญชีมาให้แล้ว

11 เม.ย.55

ช่าง ก. : กำลังเร่งทำให้อยุ่ครับพี่เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมโทรแจ้งนะครับพี่ว่าจะเสร็จไหม

12 เม.ย.55

ช่าง ก. : คงไม่ทันละพี่ขอโทษจริงๆครับ 

2 พ.ค.55 

เอาเกียร์ 5 เกียร์ไปให้ ยังคิดอยุ่ว่าถ้าไม่โทรไปบอกล่วงหน้าจะได้เจอช่าง ก.กำลังทำรถเราไหมหนอ ไปถึงเห็นช่าง ก.กำลังมุดใต้ท้องรถขูดคราบดิน คราบน้ำมัน คิดในใจเอะ กูให้โอเวอฮอลเครื่องนี่หว่า ทำไมไม่ทำเครื่อง แล้วเครื่องยกออกไปแล้วมันไปอยู่ไหนหมดห้องเครื่องไม่มีอะไรเลย

ช่าง ก. หวัดดีครับพี่... ผมกำลังขูดคราบดิน-น้ำมันที่เกาะใต้อุโมงค์เกียร์ ห้องเครื่อง เดี๋ยวผมขอเบิกเงินซื้อน้ำยามาพ่นอีก2,000 บ.นะครับ

ผม : โอเคๆ 2พัน ก็2พัน แล้วรถพี่เมื่อไรจะเครื่องจะเสร็จวิ่งได้ละ 

ช่าง ก. : วันอาทิตย์นี้เสร็จแน่พี่ ชัวร์ๆ

เนื่องจากติดธุระไป ต่างจังหวัด วันอาทิตย์ก็เลยไม่ได้ได้โทรไปถามว่าเสร็จจริงไหม แต่แอบไปดูอีกวัน

13 พ.ค.55

ไปดูรถโดยไม่โทรบอก ช่าง ก. ล่วงหน้า ไปถึง สถาพเหมือนเดิมกับที่ไปดูมาเมื่อคราวก่อน สักครู่ ช่าง ก. เดินออกมาจากหลืบไหน ไม่ทันสังเกตุ 

ช่าง ก. : พี่... ขอโทษจริงๆครับ พอดีเมื่อคืน น้อง ... มันทะเลาะกับเมียมันต้องไปพิษโลกฯ ผมต้องทำรถให้มันเดินทาง..ฯลฯ แม่ผมก็ป่วยไม่สบายเข้าโรงพยาบาล.. ผมรับรองพี่วันศุกร์นะวันคุกร์รถพี่เสร็จแน่ๆ

18 พ.ค.55

ผม : ช่าง ก. เป็นไงรถเสร็จไหม? 

ช่าง ก. : พี่ผมอยู่ วรจักร มาซื้ออะไหล่บางส่วน ฝนมันตกบ่อยครับพี่ช่วงนี้  วันอาทิตย์แล้วกันพี่ผมจะเร่งทำให้เสร็จ

ผม : ก็ได้ๆ จะรอดูวันอาทิตย์

ถ้าเพื่อนๆเป็นผมจะทำยังไงดี กับช่างแบบนี้ ทุกครั้งที่นัดว่ารถจะเสร็จวันไหน ช่าง ก.เป็นคนพูดเองทั้งสิ้น ผมไม่ได้บอกว่าวันนี้ต้องเสร็จนะ แต่คุณพูดแล้วกำหนดวันแล้วทำไมถึงทำตามที่รับปากไว้ ถึงวันกำหนดที่รับปากไว้ก็สารพัดข้ออ้าง เฮ้อ เซงง

ออฟไลน์ jacky 120y

ของผมก่อโดนแบบนี้เหมือนกันคับ  ผมเอาไปทำตั้งเเต่  1 ก.พ 55 ผมก่อบอกช่างว่าไม่รีบ ช่างเลยขอเวลาผมเดือนครึ่ง เเถมเบิกเงินไปหมื่นหนึ่งเหมือนกัน ผมก่อโอเคตกลง  ใจเราก่อติดว่า ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ที่ไหนได้ พอถึงเวลาครบกำหนดไปรับรถ พอไปถึงอู่รถผมยังขูดสีไม่เสร็จเลยคับ ป่านนี้ยังไม่เสร็จเลยคับ    ผมนี้เซ็งมากเลย โดนเหมือนเเนวพี่เลยคับ อ้างโน่นอ้างนี่ตลอด อ่ะคับ

สิ่งของไม่ได้วัดกันที่ราคา มูลค่ามันอยู่ที่ใจ(^__^)
http://www.facebook.com/ku.jacky

ออฟไลน์ น0960Loei

ยิ่งนัดว่าวันนั้นวันนี้เสร็จทำให้เรายิ่งรอ ผมก็เหมือนกันครับ ปะผุทำสีไม่เกินเดือน นี่ตั้งแต่วันที่1มีนา รถยังไม่เสร็จเลย

รถคันอื่นมาทีหลังเสร็จไปหมดแล้วเหลือรถเราช้าสุด รึรถเรามันรุ่นเก่าเลยไม่อยากทำ

ออฟไลน์ payong

• Full Junior Member
  • คนรักช้าง
น่าเห็นใจครับ.หัวอกเดียวกันเลยแต่คงไม่มีท่านใดแย่ไปกว่าผมแล้วล่ะครับ ได้รถมาตั้งแต่ กันยายน 2553 ถึงวันนี้ ยังไม่ได้ขับเลยครับ เปลี่ยนมาสองอู่แล้วครับ เป็นเหมือนกันทั้งสองอู่

แย่เกินจะทนเลยซื้อใหม่มาทำเองที่บ้านแข่งกับช่างซะเลยใครจะเสร็จก่อนกัน

จริงๆแล้วอยากจะเอาชื่อ อู่ มาลงประจาน ให้ท่านอื่นจะได้ระวัง แต่ก็กลัวจะผิดระเบียบของเว็ป

เฮ้อ!!!!รู้สึกแย่กับอู่ประเภทนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 13:05:25 โดย payong »

ออฟไลน์ ชาย

• โดนมาก็เยอะ เจ็บมาก็แย่ะ แต่ก็มีความสุขกับการที่ได้แต่งรถ
เข้าใจเลยครับหัวอกเดียวกัน ผมโดนมาแล้วนัดทำสี2เดือนเสร็จ เปิกเงินก่อน10000 บอกวันรับรถจ่ายส่วนที่เหลือ พอครบกำหนด2เดือน ผมไปรับรถปากฎว่ารถผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย จอดอยู่ตรงไหนยังไงก็ยังอยู่อย่างงั้น โมโหสุดๆ บอกขอเงินคืน ขับรถกลับบ้านเลยครับ เบื่ออู่พวกนี้จริงๆเลยครับ ตอนนี้เลยตัดสินใจขายรถไปแล้ว เอาใจช่วยอีกแรงครับ
สำนักงานบัญชีและกฏหมาย. Accounting-Laws-Business-Company Registration-Visa & Workpermit Service Tel.0879032151

ออฟไลน์ ท๊อป 720 เลย

• ถึงจะไม่ใหม่เหมือนใคร แต่ก็ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยนะ
  • DATSUN 720 Profressional
เจอมาเหมือนกันครับ แต่เป็นเรื่องทำสีครับ นัดแล้ว นัดอีก ก็ไม่เสร็จซักที

จนได้ไปเร่ง แล้วก็ทำให้เราไม่ดีไม่เรีบยร้อย สีไม่เนียน

ออฟไลน์ Taiynoi

ที่จริงแล้วก็ไม่น่าเชื่อถือ ตั้งแต่ขอเบิกตังล่วงหน้าแล้วครับ

แล้วงานไม่เดินอีก  แล้วยังขอเบิกเพิ่มอีก  

แบบนี้  ถ้าทำรถไปแล้ว น่าจะโดนอีกหลายอย่างนะครับ 

เพราะเค้าจะอ้างไปเรื่อย ทำนู้น ทำนี่่  ทั้งๆที่ไม่ได้ทำ แล้วเราไม่ได้ดู 

ถ้าคนจะทำให้จริงๆ  ไม่เกิน 1อาทิตย์หรอกครับ 

ขอตังคืน  แล้วเอารถไปทำที่อื่นครับ     เพราะเอาตังไปก็ยังไม่ได้อะไรเพิ่ม  หรือเอาเท่าที่เอาคืนได้ครับ

ไม่เช่นนั้นเราจะเสียหัวอยู่อย่างนี้ล่ะครับ  ...

ขอบคุณครับ
085-7754507 ต่าย โคราช

ออฟไลน์ maw 720

• สุขใจ เมื่อได้ขับ datsun
ถ้าเป็นไปได้ ก็เปลี่ยนอู่ใหม่ดีกว่าครับ เอาเงินเราคืนมาด้วย ทำต่อไปอาจโดนอย่างอื่นอีก  แล้วไอ้ที่ยกเครื่องออกมาแล้วอยู่ไหนเนี่ย มันเอาไปให้ที่อืนทำหรืเปล่า  ผมขอเอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ geforce

• 620 pink Elephant

วันนี้ผมเขาไปที่อู่มา โอ้!เเม่เจ้า กะลังโป้วอยู่เลยคับ  เเถมจะขอเบิกเงินอีกสองพัน อ้างว่าจะเอาไปซื้อทินเนอร์   ฮึฮึ  ผมเลยบอกไปว่าไม่มีให้เเล้ว  ถ้าอยากได้เงินก่อรีบๆ ทำรถผมไห้เสร็จก่อนนะคับ  อยากเอารถออกจากอู่พี่มากเลย   ช่างมันก่อเลยตกลงว่าวันอาทิตย์ ที่27  เสร็จเเน่นอน  ผมก่อเลยบอกว่างั้นก่อ ตกลงอาทิตย์นะ

เเล้วรอติดตามต่อไป 
สิ่งของไม่ได้วัดกันที่ราคา มูลค่ามันอยู่ที่ใจ(^__^)
http://www.facebook.com/ku.jacky

ออฟไลน์ Eak-bcp

เป็นแบบนี้ทุกอู่จิงๆ น่าเบื่อๆ ของผมปะผุมา4-5เดือนและ ยังไม่เสร็จเลย เร่งมากเดี๋ยวหมกเม็ดให้อีก ได้แต่ทำใจหละคร้าบ...

ออฟไลน์ supermario

• Junior Member
  • *
หัวอกเดียวกันเลยคับ เข้าใจดีเลยคับ

ออฟไลน์ DEWCHANG

• FAN CLUB C.
ผมอยู่ลำพูน ทำสีตั้งแต่1มกราคม บอกว่าปะผุเคาะพ่นสีทำช่วงล่าง ผ่านมา5เดือนแล้วงานไม่ถึง50% เลยตกลงหมึ่นหกพันบาท ขอเบิกไปแล้ว1หมึ่น ไปดูอีกที่มันทำให้พ้นๆจะขอเบิกตังอีก มันพ่นให้ตั้งพวงมาลัย คอนโซน มันคิดได้ไง ของผมสวยๆต้องเสียหมด จะให้ผมทำไงดีคับช่วยหน่อยคับ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนที่ทำสี เงินช่างมัน ช่วยด้วย

ออฟไลน์ เอ็กซ์ พัทลุง

• ความสุขเล็กๆที่ยิ่งใหญ่
ขอผมทำสีตอนนี้เข้าเดือนที่8แล้วครับ
086 111 8906 เอ็กซ์ พัทลุง