ผู้เขียน หัวข้อ: กระแสกำลังมา ตู้เก๋าๆ ขอมาปลุกกระแสที่นี่ละกัน  (อ่าน 8774 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ple

• Retro It My Style
  • Full Junior Member
  • Nissan Urvan E23 Ratlook
เนื่องจากไม่มีกลุ่มจะเข้าไปอยู่ด้วย เห็นมีบอร์ด PICKUP TRUCK และ SEDAN น่าจะมี VAN ด้วยจะได้ไปลงตรงนั้น แวนก็จะเป็น รวมรถเอนกประสงค์ ทั้งเก๋งแวน กระบะแวน ตู้เป็นต้น อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้ามีก็ดี ก็จะเป็นประโยชน์ สำหรับเพื่อนๆ ในการพูดคุย ในการหาอะไหล่ ดูแลรักษารถของแต่ละท่าน ซึ่งตอนนี้ผมก็ทำอยุ่ แต่จะรวมรถตู้ญี่ปุ่นทั้งหมด อยุ่อีกเว็บนึง มีเพื่อนเข้ามา แจมอยู่พอสมควรครับ หลังๆมา ก็จะหาอะไหล่ได้ง่ายขึ้น เท่าที่เห็นเยอะก็จะเป็น โตต้า อาร์เฮท 11 ซึ่งตอนนี้ ของนิสสัน เออแวนก็มีอยู่นิดหน่อย สองสามคัน รวมทั้งของผมด้วย ก็เลยทำให้ผมต้องเข้ามาหาแนวร่วมที่นี่ด้วย เนื่องจากใช้นิสสัน และที่นี่กลุ่มค่อนข้างใหญ่และเป็นกลุ่มเฉพาะด้วย ก็น่าจะมีเพื่อนๆ ใ้ห้ความสนใจ ลองดูครับแล้วจะติดใจครับ แต่งได้หลากหลายแนวเหมือนกัน จะสวย จะเซอร์ได้หมดครับลองดู แล้วจะหารูปสวย ของตู้นิสสันมาลงให้ชมกันครับ ของผม nissan urvan e23 รุ่นที่ 2 เวอร์ชั่นแรก ไฟกลมคู่ เครื่องเดิม J16 แต่ตอนที่ซื้อมาถูกเปลี่ยนเป็น J15 ซึ่งตอนนี้อยากได้เครื่อง J18 ยังไม่รู้ว่าจะหาได้หรือเปล่า คิดไวัน่ะครับ แล้วจะแต่งแนวแคมเปอร์แวน แต่ตอนนี้ต้องสะสมทุนก่อน เป็นอันดับแรก
ลุงเขียว ตู้เก่าๆ พาเราไปได้ทุกที่
NISSAN URVAN E23
รุ่นสอง เวอร์ชันแรก ไฟกลมคู่ ช่วงสั้น

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
เนื่องจากไม่มีกลุ่มจะเข้าไปอยู่ด้วย เห็นมีบอร์ด PICKUP TRUCK และ SEDAN น่าจะมี VAN ด้วยจะได้ไปลงตรงนั้น แวนก็จะเป็น รวมรถเอนกประสงค์ ทั้งเก๋งแวน กระบะแวน ตู้เป็นต้น อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้ามีก็ดี ก็จะเป็นประโยชน์ สำหรับเพื่อนๆ ในการพูดคุย ในการหาอะไหล่ ดูแลรักษารถของแต่ละท่าน ซึ่งตอนนี้ผมก็ทำอยุ่ แต่จะรวมรถตู้ญี่ปุ่นทั้งหมด อยุ่อีกเว็บนึง มีเพื่อนเข้ามา แจมอยู่พอสมควรครับ หลังๆมา ก็จะหาอะไหล่ได้ง่ายขึ้น เท่าที่เห็นเยอะก็จะเป็น โตต้า อาร์เฮท 11 ซึ่งตอนนี้ ของนิสสัน เออแวนก็มีอยู่นิดหน่อย สองสามคัน รวมทั้งของผมด้วย ก็เลยทำให้ผมต้องเข้ามาหาแนวร่วมที่นี่ด้วย เนื่องจากใช้นิสสัน และที่นี่กลุ่มค่อนข้างใหญ่และเป็นกลุ่มเฉพาะด้วย ก็น่าจะมีเพื่อนๆ ใ้ห้ความสนใจ ลองดูครับแล้วจะติดใจครับ แต่งได้หลากหลายแนวเหมือนกัน จะสวย จะเซอร์ได้หมดครับลองดู แล้วจะหารูปสวย ของตู้นิสสันมาลงให้ชมกันครับ ของผม nissan urvan e23 รุ่นที่ 2 เวอร์ชั่นแรก ไฟกลมคู่ เครื่องเดิม J16 แต่ตอนที่ซื้อมาถูกเปลี่ยนเป็น J15 ซึ่งตอนนี้อยากได้เครื่อง J18 ยังไม่รู้ว่าจะหาได้หรือเปล่า คิดไวัน่ะครับ แล้วจะแต่งแนวแคมเปอร์แวน แต่ตอนนี้ต้องสะสมทุนก่อน เป็นอันดับแรก

เป็นกระแสใหม่ที่เยี่ยมเลยครับ วงการรถจะได้มีสิ่งใหม่ๆให้ชม ให้ได้ความรู้กันได้กว้างๆมากขึ้นครับ

ที่ว่าเครื่อง J18 ตัวนี้ผมเคยหาๆอยู่ แต่ยากมากๆๆๆ เท่าที่ทราบรถที่วางเครื่องตัวนี้ดันไม่ได้ขายแถบเอเซีย ดันไปไกลถึงอีกฝั่งของโลกอีก

แล้วมีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบเครื่องถูก ดูแลง่าย อะไหล่ถูก หาง่าย ช่างที่ไหนก็ซ่อมได้ ที่เหมาะกับตู้คันนี้อ่ะครับ เนื่องจากตอนนี้ที่วางอยู่ในรถเป็นเครื่อง J15 ค่อนข้างอืด ยิ่งถ้าเปิดแอร์ยิ่งออกอาการเลย รถผมใช้ทุกของขาย อยากได้เครื่องซักพันแปดหรือสองพัน แต่ SR ไม่เอานะครับเดียวยาว ทุนน้อยครับ อีกอย่างตอนนี้มีปัญหาเรื่องโอน เนื่องจากเครื่องนี่แหละ ไม่ได้แจ้งลงเล่มและไม่มีใบคุมมาด้วย พลาดตอนซื้อมาอ่ะครับ ใครพอมีเครื่องยกลงพร้อมเลขเอาไปแจ้งลงเล่มได้รบกวนด้วยครับ หรือ มีไรแนะนำมาได้เลยครับ ขอบคุณครับ
ลุงเขียว ตู้เก่าๆ พาเราไปได้ทุกที่
รุ่นสอง เวอร์ชันแรก ไฟกลมคู่ ช่วงสั้น

ขาวๆ เนียนๆ สไตล์ยุ่นครับ คันนี้รุ่นพิเศษเป็นตัว Homy สวยครับ

คันนี้ก็แจ่มครับ DATSUN URVAN รุ่นนี้เป็นพวงมาลัยซ้าย รุ่นนี้ดูเหมือนว่าจะขายทางโซนยุโรป กับ ทางอเมริกา บ้านเราคงจะไม่มี

ออฟไลน์ ไชย08

ยินดีต้อนรับคับ ดัทสัน-ไทยแลนด์หลากหลายดีคับ

ออฟไลน์ fertis

เห็นแล้วเกิดกิเลสอีกละ สวยๆครับ
การเดินทางคือการเรียนรู้ที่ไม่มีวันสิ้นสุด
    ( คริสโตเฟอร์ โคลัมบัส )

ออฟไลน์ thawan

• มิตรแท้ดัทสัน
  • พี่ตะวัน ณ ระเบียงดาว
    • www.datsun-thailand.com

คิดว่าจะหาอยู่สักคันคับ เจอแล้วแต่ยังไม่ถูกใจคับ

ดีเลยครับพี่ เดี๋ยวถ้าผมเจอจะช่วยชี้เป้าให้ครับ ลองใช้ดูแล้วจะติดใจครับ ประโยชน์เหลือหลาย

ที่สำคัญ ไปนอนที่ไหนไม่ต้องกางเต็นท์ครับ ผมก็กะลังหาเงินปั้นอยู่ แบบแนวแคมเปอร์แวนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2012, 22:25:11 โดย i-ple »

ออฟไลน์ pick2007

จัดไปครับพี่น้อง  สวยดีผมก็ชอบนะ แต่ใจรักช้าง  อิอิ
ชื่อ ปิ๊ก ครับ โทร 083-8894321<br >อยู่ไทรน้อย กับ จรัญฯ ครับ<br/ >*Link Removed*

กระแสกำลังมา ตู้เก๋าๆ ขอมาปลุกกระแสที$
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 22:16:47 »
จัดไปครับพี่น้อง สวยดีผมก็ชอบนะ แต่ใจรักช้าง อิอิ

ผมก็รักช้างเหมือนกันครับ ถึงได้มาอยู่ใกล้ๆ ไง ไม่ได้ครอบครอง ขอมาอยู่ใกล้ๆ ฝูงช้างก็ยังดีครับ ก็เคยตามคล้องอยุ่พักใหญ่ แต่ผมจำเป็นต้องใช้ตู้ครับ ขนของขายหายห่วงเรื่องเปียกฝนครับ มีงบเมืีอไหร่ก็คงต้องออกตามหามาขี่ซักเชือก ไม่รู้ว่าถึงตอนนั้นราคาจะไปถึงไหน

งั้นตอนนี้ เอามายั่วกิเลสแบบสวยๆ อีกซักคัน แนวแคมเปอร์แวนออสซี่
ยังมีมาอีก ติดตามต่อไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2012, 23:38:29 โดย i-ple »

วันนี้มีมาฝากอีกคันครับ สีตัวถังเงาๆ ทูโทน โหลดเตี้ยพองามสไตล์ยุ่น

ตัวนี้เป็น Nissan Homy ตัวหรูของตู้นิสสัน ภายในเป็นเบาะกำมะหยี่ มี

ออฟชันให้เยอะ คล้ายตัวคัสตอมของโตต้า ไฮเอท ลองดูครับ

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
น่าสนใจมาก....เอาไว้ขนเพื่อนๆๆไปเที่ยว
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*

ออฟไลน์ tum_nin

• ผู้ร่วมจัดการผ่ายกิจกาม
ดีครับผม นิน ครับ ชอบเหมือนกันนะครับ แต่ดันมาเจอเพื่อนที่นี่ซะก่อน......เลยกีดเลือดสาบานเป็นพี่น้อง ดัสสัน ไปซะแล้วแต่ก็หาอยู่เลื่อยๆนะครับคาวที่แล้วเจอของสุพรรน แต่ไม่ทันเพราะตังหามาไม่ทันเลยอดครับ......ตอนนี้ทำช้างไปก่อนครับ......รอมีโอกาศเจอกันครับ....ไปมิตติ้งเอาไปด้วยดิครับจะได้ชอชมด้วยนะครับ.....ชอบจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดีครับผม นิน ครับ ชอบเหมือนกันนะครับ แต่ดันมาเจอเพื่อนที่นี่ซะก่อน......เลยกีดเลือดสาบานเป็นพี่น้อง ดัสสัน ไปซะแล้วแต่ก็หาอยู่เลื่อยๆนะครับคาวที่แล้วเจอของสุพรรน แต่ไม่ทันเพราะตังหามาไม่ทันเลยอดครับ......ตอนนี้ทำช้างไปก่อนครับ......รอมีโอกาศเจอกันครับ....ไปมิตติ้งเอาไปด้วยดิครับจะได้ชอชมด้วยนะครับ.....ชอบจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ครับ ไว้มีโอกาสได้ไปมิตติ้งกับโขลงช้าง คงได้พบกันครับ อยากเป็นควานช้างเหมือนกัน

เอามาให้ชมอีกคัน แนว เซอร์ๆ Rat Look