ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดเตี้ยด้วยถุงลม  (อ่าน 5735 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
โหลดเตี้ยด้วยถุงลม
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 15:42:51 »

1  ถุงลมของ   firestone  ride-rite spring รหัส 267c 
 คุณสมบัต คือ เป็นถุงที่สามารถติดตั้งในรถ ได้แถบทุกรุ่น แล้วก็สามารถ แปลงใส่รถเก๋งรุ่น ต่างๆได้ เนื้อยาง จะนิ่มนวล รับ แรงดันได้200-300 psi ถุงรุ่นนี้สำหรับนักติดตั้งแบบน้องใหม่ที่สนใจจะทดสอบฝีมือ ก็สามารถ ทำกันได้แน่นอน วิ่งนิ่มนวล  เตี้ยได้ 3.2 นิ้ว สูง8.5 เส้นฝ่า ศูนย์กลาง 6.25 ราคารุ่นนี้ถือว่าราคากลางๆไม่แรงมาก เหมาะสมกับรถแถบทุกรุ่น ครับ

2   ถุงลมของ   firestone  ride-rite spring รหัส 255 c
 คุณสมบัต คือ เป็นถุงที่สามารถใส่ในรถ ที่มีนำหนักมาก กว่า ใช้ได้ทั้งเก๋งและกระบะ เนื้อยง จะมีความหน้ากว่าปกติ ใช้รับนำหนักจะดีมาก ส่วนใหญ่ นิยมใช้กันใว้เสริมแหนบรถกระบะ รุ่นนีเหมาะ เลยคนที่คิดจะทำรถกระบะ เหมาะสำหรับด้านหน้ารถกระบะด้วยนะครับ เตี้ยได้3.25นี้ว สูง8.0เส้นผ่า ศูนย์กลาง7.00 ราคารุ่นนี้ก็ไม่หนี้กับรุ่น 267 c ครับ ถือว่าไม่แรงเท่ไหร่ พอเล่นได้ครับ        ( สินค้าทุกตัวต้องมีโลโก้firestone  ride-rite spring รหัส 255 c ด้วยนะครับ ไม่งัน คุณสมบัติ แล้วก็ราคา ต่างกันแน่นอน ครับ ) ถ้าสังเกตุโดยผิวเผิน รับรองว่าแยกกันไม่ถูก ยังไงก็ลองสังเกตุแล้วกันนะครับ

3 ถุงลมของ air bags spring usa
 คุณสมบัติ คือ เป็นถุง ที่ ผลิดมาเพื่อลองรับ สำหรับคนที่ ชอบความซะใจ ในการ ขึ้นเร็ว ลงเร็ว รับแรงดันได้ 600psi รูลม ขนาด 1/2 มีเนือ้เหล็กที่หนา กว่าถุงลมรุ่น ต่างๆ แถบทุกรุ่น เตี้ยสุด3 นี้ว สูง 8 นิ้ว เส้นผ่าศูนย์กลาง6.50 นิ้ว  แล้วยังสามารถใส่ได้กับรถทุกรุ่น เป็นถุงที่มี ความนิ่มนวล ทรงตัวได้ดีมาก ทางโค้ง  เกาะสุดๆ  รับแรงลมได้นิ่มแถบทุกระดับ จุดเด่น ทาง usa นิยมใส่ รถ minitruck-dub -custom car รวมถึงรถ แนวvip ด้วยครับ   สำหรับราคารุ่นนี้ ก็ถือว่า สูงกว่าfirestone พอสมควร แต่ถ้า เปรียบเทียบ คุณ ภาพแล้ว คุ้มครับ ถุงรุ่นนี้ ที่เคยนำเข้ามา  เค้ามีการรับประกันถึง 3ปีเลยนะ ( จุดแตกต่างจากถุงรุ่นอื่นคือ มันไม่มีโก้และยิ่ฮ้อ ให้จับกดดูเนื้อยางจะมีความรู้สึกนุ่มมือมาก ) ครับ

ออฟไลน์ Ton D/S 620

• Full Junior Member
  • DATSUN 620
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 15:24:56 »
ราคามันเทาไหร่ครับ เจ๋งดีครับ

God damn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 16:49:44 »

มันกี่บาทกันนี่ บ้านเรามีเหรอ เอ็ม....................

ออฟไลน์ RD-VINAI

• Golden member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 21:57:07 »
มีครับ...เคยเห็นเพื่อนแปลง วีโก้ รถตู้แครี่บอย...อยู่แถวลาดกระบัง
เดี๋ยวต้องไปสืบราคามาตั๊กหน่อย....ว่าแต่โทรไปติดใครก็ไม่รู้
I LOVE DATSUN

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:09:31 »

มันกี่บาทกันนี่ บ้านเรามีเหรอ เอ็ม....................

มีครับพี่ พวกคลับ CAR DANCE เค้ามีร้านทำอยู่ แต่สนนราคาก็ ครึ่งแสนครับพี่  ผมว่าไฮโดลิค คงจะโอเคกว่า

ออฟไลน์ tae620

• FAN CLUB B.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 10:52:09 »
พี่คับผมเคยลองถามคนที่ใช้ใฮโดรลิคแล้ว

เขาบอกว่ามันกระด้างคับพี่

ถุงนิ่มนวนกว่าคับ

ออฟไลน์ johkorat031

• Full Junior Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 18:11:22 »
โปรเจคนี่มีใครจัดช้างบ้างยังครับพี่ ผมอยากทราบเป็นแนวทางมากๆเลยอะครับ

ออฟไลน์ hardware

• FAN CLUB C.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:24:50 »
ต้องลอง ครับ 

ออฟไลน์ ภพ 320 PATTAYA

• DATSUN 320
  • Sponsorship
  • *
  • DATSUN P320 1962-1965
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 16:07:34 »
น่าสน