ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไงกับการเข้าร่วมมีตติ้งครั้งแรกของท่าน?  (อ่าน 4385 ครั้ง)

ออฟไลน์ no school today pattaya

• MASTER MEMBER
  • no school today pattaya

มิตติ้งที่ระยองเหมือนการได้กลับบ้านไปเจอญาติพิ่น้อง คนรัก ผองเพื่อน เสียงหัวเราะ เสียงทักทาย แววตาที่อบอุ่นและคุ้นเคย

มันทำให้เรามีความสุขอย่างบอกไม่ถูก  ตกเย็นทานข้าวร่วมกัน พูดคุย สบตา, ตักอาหารให้กัน  เป็นมื้อที่อร่อยที่สุด เราเป็นครอบครัวที่ยิ่งใหญ่จริง ๆ เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก พอถึงวันกลับ ไม่อยากโบกมืออำลา ไม่อยากกล่าวคำลา หัวใจยังถวิลหา ภาพของผองเพื่อน

ที่สตาร์จ รถออกจากหาดบ้านเพ ผ่านไปทีละคัน ๆ จนถึงคันสุดท้าย จนทำให้อดใจหายไม่ได้ แต่ก็ทำให้คิดได้ว่าเป็นการจากไปเพื่อมาพบกันไหม่ ทุกคนกลับไปทำหน้าที่ พ่อที่ดี แม่ที่ดี สามีที่ดี ภรรยาที่ดี แฟนที่ดี ลูกที่ดี พี่ที่ดี น้องที่ดี เพื่อนที่ดี ให้สมกับเป็นพลเมืองที่ดี

นับเวลาถอยหลัง รอการกลับมากับมิตติ้งครั้งหน้า อย่างใจจดใจจ่อ สัณญา ว่าเราจะกลับมาพบกันอีก กับมิตรภาพที่หาซื้อที่ไหนไม่ได้ในโลกนี้

นอกจากที่ '' DATSUN THAILAND '' ที่นี่ที่เดียว ไม่มีสาขา ไม่มีเฟรนชายส์

*เจอกันครั้งหน้าอย่าเขินอายที่จ่ะทักทายกัน จาก '' NO SCHOOL TO DAY PATTAYA และ KUMAHA ''

-เรารักคุณ !!

ออฟไลน์ ตี๋ ไข่ควาย

• ตัวแทนจำหน่าย ตู้น้ำ ตู้โทรศัพท์หยอดเหรียญและอะไหล่
  • Sponsorship
  • MASTER MEMBER
  • *
  • เสียอะไรก็ไม่เท่าเสีย...ความรู้สึก
    • ศูนย์บริการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและซ่อมบำรุง Castrol ++คลิกดูลายละเอียด++
รู้สึกดี
ศูนย์บริการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและซ่อมบำรุง Castrol ++คลิกดูลายละเอียด++ http://datsun-thailand.com/index.php?topic=8700.0
นาย อมฤต สิงหรา ณ อยุธยา [ตี๋ ไข่คควาย]
เลขที่บัญชี 6312005474 ธนาคาร กสิกรไทย
Tel. 087-933-5353
Email. fuessy_8@hotmail.com

ออฟไลน์ อั๊ยหมี SUNNY B11

• Full Junior Member
รู้สึกดี

โครตประทับใจเลยตี๋ "รู้สึกดี" สั้นๆแต่แฝงด้วยความหมายลึกซึ้งสุดจะบรรยาย

ออฟไลน์ Y0SHIKI

ส่วนตัวผมเลยนะครับ อิจฉาครับ เพราะไม่ได้ไปร่วมด้วย....

เมียแม่งไม่ใช้ญาติ พึ่งรู้จักกันตอนโต........  เมื่อคุณเจ็บปวดที่จะมองกลับหลัง และ หวาดกลัวที่จะมองไปข้างหน้า เพียงคุณ มองไปข้างๆ เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณจะอยู่ที่นั่น ไทยสามัคคี............ไทยเข้มแข็ง

ออฟไลน์ jack-620

• ลูกหลวงพ่อโสธร
  • Golden member
  • MY NAME IS เขียวซ่า
ผมก็เป็นอีกคนที่รู้สึกประทับใจมากๆกับการที่ผมได้มามีตติ้งที่ระยองพร้อมกับพรายเขียวซ่า

ซึ่งผมตั้งใจทำให้เสร็จทันงานนี้ซึ่งผมไม่ได้นอนตั่งแต่วันจันทร์จนถึงวันงานเหนื่อยมากครับ

ถึงรถผมไม่เสร็จโดยสมบูรณ์100% แต่ก็ดีใจที่ได้มางานนี้  อนึ่งผมคิดว่าไม่ได้มาแล้ว

เพราะตอน3ทุ่มเดินท่ออินเตอร์เสร็จก็เอารถมายกกระบะใส่และประกอบชิ้นส่วนที่เหลือให้ได้

เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้และก็มีปัญหาเรื่องเครื่องยกคันเร่งแล้วดับก็แก็ปัญหาเสร็จปิดฝากระโปรง

ไม่มีแป้นล็อคก็เลยเอาเชือกผูกใว้ เวลาตี3ทุกอย่างเสร็จก็เอารถออกมาลองขับดู สับเกียร็3

ได้ความเร็วนิดนึงเสียงดังโครมมืดไปหมดครับมองอะไรไม่เห็นเลย พอประคองรถลงซ้ายได้

ลงมาดูรถน้ำตาแทบไหลครับฝากระโปรงเปิดพับไปแนบที่กระจกเลยแต่โชคดีที่กระจกไม่แตก

ในใจคิดถึงหน้าพี่ๆเพื่อนๆทุกคนเลยว่าผมไม่ได้ไปงานแน่แต่ช่างที่รุมทำรถผมอยู่8คนก็ช่วยกัน

ทำทุกอย่างที่ทำให้ผมมางานนี้ให้ได้ครับ

ผมว่าตัวผมเองไม่มีคำพูดไหนนอกจาก

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ติดตามผมงานของผมและให้กำลังใจมาโดยตลอดถ้า

ไม่มีทุกท่านผมคงไม่มีกำลังใจอดหลับอดนอนได้ขนาดนี้ ขอบคุณมากๆครับแล้วงานหน้าเจอกันใหม่ครับ

ออฟไลน์ FangDSThailand

• มิตรแท้ดัทสัน
  • เห็นช้างขี้ เลยอยากขี่ช้าง
ทำไมไม่มีคนเชื่อ ว่าผมไปครั้งแรกก จริงๆน๊ะจ๊ะ

ความรู้สึก หรอครับ รู้สึกเหนื่อยมากเลยครับ รั่วโชว์ซะขนาดนั้น

ความรู้สึกต่อมา เมาครับ โดนไปหลายขนาน

ความรู้สึกต่อมาอีกทีครับ ประทับใจกับงานครั้งนี้มากๆ

ความรู้สึกต่อมาอีกซักที ภูมิใจครับที่ทำรถไปตลอดรอดฝั่ง ไปกลับ ไม่มีปัญหา

มิตรภาพ ที่ทุกท่านมีให้ ไม่ว่าผมจะรั่วแค่ไหน ก็มีแต่คนเข้ามาคุย มาทักทาย บ้างก็มา ลงหลุม ด้วยกัน

ขอบคุณ datsunthailand ขอบคุณพี่เอ็ม พี่ตะวัน ที่จัดทริปนี้ขึ้น

ขอบคุณ ทีมงานจากระยอง ที่จัดการ เรื่องการเดินทางและลงทะเบียน

ขอบคุณ พี่อ๊อฟ บังมัด และอีกหลายๆคนที่ช่วย ซ่อมรถที่มีปัญหา

ขอบคุณ พี่โอ๊ค ที่เก้บตังผมไป แล้วไม่เรียกผมไปกินเบียร์

ขอบคุณ พี่แจ๊ค(ระยอง) ที่สนับสนุน ของดีเมืองระยอง

ขอบคุณ พี่โอ๊ต มือกีต้าของเรา ทำลายกีต้าไป2ตัว

ขอบคุณ พี่เซ๊ง ที่เผายางโชว์

ขอบคุณ พี่แจ๊ค(ฉะ) ที่ร่วม รั่วด้วยกันทั้งคืน

ขอบคุณ ทุกๆท่าน ในงานนี้ อยากให้ ทุกๆคนใน datsunthailand รักกันอย่างนี้ ตลอดไป ขอบคุณค๊าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 01:27:51 โดย FangDSThailand »

ออฟไลน์ ภพ 320 PATTAYA

• DATSUN 320
  • *
  • DATSUN P320 1962-1965
              ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ตอบช้า  เพราะไปราชการเพิ่งกับมา   ก็เลยขอแสดงความคิดเห็น ชอบมากครับ   เพราะการออกทริปครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ออกกับ รถยนต์คลาสสิค DATSUN

แต่มอเตอร์ไซด์คลาสสิคออกหลายครั้ง การจัดงานดีครับ ถ้าจัดรถจอดเรียงตามรุ่นได้จะสวยมากครับ   สำหรับรถคลาสสิคยี่ห้ออื่น ก็จัด   ไปตามยี่ห้อให้เหมือนกัน   ผมว่ามีรถ toyota ตระกูล rn 10/13/20     หรือ   mazda 800/1000/prozeed        มาด้วยก้อดีนะครับดูมีสีสันดีเพราะเป็นรถคลาสิคเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kim 720

รู้สึกไม่ได้เลย'''''''''ไม่ได้ไปอ่ะ''''''''สังสัยต้องลาออกจากงานแล้วจะได้มีเวลาไปกลับเข้าบาง

ออฟไลน์ ภพ 320 PATTAYA

• DATSUN 320
  • *
  • DATSUN P320 1962-1965

รู้สึกรัก  ชาวดัทสัน   ปู่-ย่า+ตา+ยาย+พ่อ+แม่+พี่+ป้า+น้า+อา+น้อง+หลาน+เหลน

ทุกคนบอกชอบ+รักรถ ดัทสัน

ดีจัยครับ

ออฟไลน์ tum_nin

• ผู้ร่วมจัดการผ่ายกิจกาม
ครั้งแรงรู้เลยครั้งหน้าต้องมีตูแน่นอน.................ไม่ได้ไปครั้งหน้าผูกคอตายใต้ต้นญ่าแน่นอน..............รักทุกๆคนเลยครับ

ออฟไลน์ เซี๊ยด-720

• DATSUN 720 Profressional D
มีตติ้ง ครั้งเเรก ของผมที่สวนหลวง ครับ  ประทับใจมากครับ ทุกคน ช่วยเหลือกันดีมากครับ

สมกับ ที่ เป็นชาว ดัทสัน จริงๆ ครับ

ขอให้ ความสามัคคี อยู่คู่กับ ชาว ดัทสัน ตลอด ไปครับ

ขอบคุณ มากครับ

ออฟไลน์ i-ple

• Retro It My Style
  • Nissan Urvan E23 Ratlook
สำหรับผม ผมเพิ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นาน ก็ไ้ด้ออกทริปมิตติ้งที่งานรักษ์เหลืองจันท์

ที่ม.เกษตร กระทิง จันทบุรี ประทับใจครับ กับพี่น้องชาวดัทสันไทยแลนด์ เป็นกันเอง คุยสนุก

ก็คงเป็นเพราะ คอเดียวกัน เฮฮา ปาตี้มันดีครับ ถ้ามีโอกาสก็อยากจะไปอีก ครับ แล้วเจอกันทริปหน้า
ลุงเขียว ตู้เก่าๆ พาเราไปได้ทุกที่
NISSAN URVAN E23
รุ่นสอง เวอร์ชันแรก ไฟกลมคู่ ช่วงสั้น