ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไงกับการเข้าร่วมมีตติ้งครั้งแรกของท่าน?  (อ่าน 4323 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม-150.5

• คนบ้าคลาสสิคคาร์
  • Global Moderator
  • มิตรแท้ดัทสัน
เราทุกคนก็มีมีตติ้งกันมาก็มากแล้ว เรายังไม่เคยแชร์ความเห็น ความรู้สึก ความประทับใจกันเลยครับ ขอเป็นความรู้สึกครั้งแรกที่เคยมาน่ะ

เอางี้....พี่ๆน้องๆสมาชิกดัทสัน ช่วยกันแชร์ความคิดเห็นน่ะ  งานหน้างานไหน เราจะได้ทำให้ดียิ่งๆขึ้นไป

ออฟไลน์ noom_greenhouse

• Sponsorship
  • Full Junior Member
  • *

ผมเห็นด้วยกับพี่ต่ายอย่างหนึ่งว่ากลุ่มนี้เป็นกลุ่มที่รู้จักแล้วมีความรู้สึกอบอุ่นมาก ทั้งๆที่ผมเล่นดัสสันมารวมๆแล้ว 2 ปีกว่า ผมมาทริปแค่ 2 ครั้ง ครั้งแรกงานมวกเหล็กเมือปลายปีที่แล้ว มาแบบคันเดียวจากเชียงใหม่ โดยไม่รู้ว่าจะมามาใครมาหาคนที่ไม่เคยรู้จักไม่เคยเจอด้วยซ้ำ ครั้งสองก้อทริประยองนี่แหละครับ บางคนเจอแค่ครั้งแรกก้อรู้จักกันสนิทสนม บางคนที่ผมเคยเจอแค่สองครั้งสนิทกับผมยิ่งกว่าคนที่รู้จักกันมาเป็นสิบปีเสียอีก ผมเป็นคนนึงที่มาด้วยใจ เพราะมาแต่ละครั้งต้องใช้เงินในการเดินทางค่อนค้างสูง ผมได้รับการช่วยเหลืออย่างดีจากเพื่อนๆพี่ๆทุกคน ทั้งเรื่องที่พัก การช่วยเหลือเรื่องรถ และอีกหลายๆเรื่อง ผมขอบอกว่าจะมาอีกเรื่อยๆครับ

ขอบคุณ DATSUN THAILAND ครับ

ติดต่อสอบถามอะไหล่ดัทสัน 089-1912069 /081-3229789

ออฟไลน์ อีฟ620_ราชบุรี

• อีฟ DS620 SR20 ( โซนราชบุรี )
  • มิตรแท้ดัทสัน

สุดยอดครับ สมาชิกทุกท่านมีความเป็นกันเอง ช่วยเหลือกันทุกอย่างไม่มีทิ้งกัน รถใครเสียก็ช่วยซ่อม ช่วยลาก อะไหล่ก็แบ่งปันกัน

ประทับใจทุก ทริปที่ไปครับ

ถ้าไม่มี เวป Datsun-Thailand.com พวกเราคงไม่ได้รู้จักกันมากขนาดนี้   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 17:35:20 โดย classic_lover »
อีฟ  089-0625859

ออฟไลน์ payong

• คนรักช้าง
เราทุกคนก็มีมีตติ้งกันมาก็มากแล้ว เรายังไม่เคยแชร์ความเห็น ความรู้สึก ความประทับใจกันเลยครับ ขอเป็นความรู้สึกครั้งแรกที่เคยมาน่ะ

เอางี้....พี่ๆน้องๆสมาชิกดัทสัน ช่วยกันแชร์ความคิดเห็นน่ะ  งานหน้างานไหน เราจะได้ทำให้ดียิ่งๆขึ้นไป

ครั้งแรก ครับที่ได้ร่วมงานกับเหล่าสมาชิก Datsun-thailand ถึงรถจะไม่เสร็จแต่ก็ไปด้วยใจ รู้สึกตื่นเต้น,ดีใจ,ประทับใจ ที่ได้พบปะสมาชิก แบบตัวเป็นๆและได้เห็นรถสวยๆแนวๆของสมาชิกแล้วอยากนำไปเป็นต้นแบบในการปั้นรถตัวเอง!! 5555!!!!!

รูปแบบการจัดงาน ทั้งสถานที่,อาหาร,พิธีกรบนเวที่(สวย,หล่อ),กิจกรรมบนเวที ฯลฯ OK แล้วครับเยื่ยมเลย  ครั้งหน้าหากจัดให้มีเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์คอยแจ้งขั้นตอนการทำกิจร่วมกันเป็นระยะๆจะสุดยอดมากเลย

สรุปว่า สู๊ด!หยอด!

ครั้งหน้าก็ไม่พลาดครับ ที่ใหน เมื่อไหร่ไปได้ทุกเมื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 18:40:36 โดย payong »

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
".....ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ สักคำให้ลึกซึ้ง 

ไม่ต้องบรรยายอะไรให้สวยเลิศเลอ 

ไม่ว่าอะไรมันคือเหตุผลที่ฉันนั้นรักเธอ 

ให้รู้ว่ารักเธอ เท่านั้นพอ...."

ผมรัก  Datsun-thailand  คับ.... 

สุดยอดคร้าบบบ
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*

ออฟไลน์ Taxi Meter

• Datsun p411 wagon1967 & Datsun320 1965

แสงสว่างที่จอดรถยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

กลุ่มผมมีรถโฟล์คตู้ไปด้วยแต่เขาให้จอดนอกงานแต่ก็ไม่ได้โกรธอะไรครับ

ภาพรวมงานก็โอเคครับ เป้นกันเองดี

ออฟไลน์ amorn. mahaku

• Golden member

ผมรู้สึกว่าทุกๆท่านที่ไปร่วมงานที่ระยองหรืองานอื่นๆสำหรับผมเพื่อนๆสมาชิกเป็นกันเองมาก ไม่ถือตัวแม้อายุมากว่า ส่วนน้องๆก็สนุกสนานดี แต่ที่อยากจะแนะนำแต่ไม่แน่ใจว่าจะทำกันได้อ่ะเปล่าแต่จะลองเสนอดูแล้วกัน เมื่อมีการร่วมตัวกันเยอะๆมากจากกันหลายๆที่ก็ไม่มีใครรู้จักใครมาก่อนแต่ก็อยากจะให้ทุกท่านเข้าไปทักทายกันเพราะว่าบางท่านไม่เคยพบหน้ากันมาก่อนอย่างไม่เขินอายเพื่อมิตรภาพที่ดีต่อกันสร้ความเป็นพี่น้องความเป็นกันเองและอีกอย่างหนึ่งก็ น่าจะเป็นเรื่องของการให้ความร่วมมือช่วยเหลืองานที่จัดขึ้นในแต่ครั้งเพราะเนื่องจากว่าเราไม่มีใครเป็นเจ้าเวปและเจ้าของงานเพี่ยงผู้เดียว อยากให้เกิดความรู้สึกร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงานแล้วงานจะได้ออกมาเป็นไปในสิ่งที่เราอยากให้เป็นอย่างที่เราอยากให้เป็น เมื่อเลิกงานแล้วจะได้ไม่เกิดการตำหนิกันและเอง มันอาจจะทำให้เกิดการท้อแท้และหมดกำลังใจได้ ถ้าอย่างงันการจัดงานครั้งหน้าอาจจะไม่มีผู้รับผิดชอบอีก

ครั้งแรก ครับที่ได้ร่วมงานกับเหล่าสมาชิก Datsun-thailand ถึงรถจะไม่เสร็จแต่ก็ไปด้วยใจ รู้สึกตื่นเต้น,ดีใจ,ประทับใจ ที่ได้พบปะสมาชิก แบบตัวเป็นๆและได้เห็นรถสวยๆแนวๆของสมาชิกแล้วอยากนำไปเป็นต้นแบบในการปั้นรถตัวเอง!! 5555!!!!!

รูปแบบการจัดงาน ทั้งสถานที่,อาหาร,พิธีกรบนเวที่(สวย,หล่อ),กิจกรรมบนเวที ฯลฯ OK แล้วครับเยื่ยมเลย  ครั้งหน้าหากจัดให้มีเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์คอยแจ้งขั้นตอนการทำกิจร่วมกันเป็นระยะๆจะสุดยอดมากเลย

สรุปว่า สู๊ด!หยอด!

ครั้งหน้าก็ไม่พลาดครับ ที่ใหน เมื่อไหร่ไปได้ทุกเมื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 21:04:32 โดย amorn. mahaku »
ครอบครัวช้างนี้มีแต่มิตรภาพ

ออฟไลน์ อั๊ยหมี SUNNY B11

ชอบๆรถสวยๆแปลกๆเพียบเลย งานสนุกดีครับ โทษอากาศอย่างเดียวที่ทำให้แย่ครับ

ออฟไลน์ โอ siamretro

• MASTER MEMBER
  • +++ช้างแดงแรงฤิทธิ์+++
ผมสนุกมั๊กมากกกก ( แม้อาจจะโดนกักความสนุกบ้าง......เพราะ.... มีแฟนมาคุม....)

มีความสุขที่ได้เจอ พวกพี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งที่่รู้จักและไม่รู้จัก ที่แสนจะกลมเกลี่ยว เมา กัน ย่ำรุ่ง 

คราวหน้า ถ้าคนเยอะแบบนี้ ผมว่าหา สต๊าป เยอะๆ เพื่อที่จะได้ช่วยกัน แบ่งเบาภาระ ทีมผู้จัดงาน นะครับ ผมเห็นใจ........

ดูจากพี่ต่าย....หน้าตาแกอิดโรยยย(หรือหื่น)....มาก555555555  ยังไงถ้ามีอะไรให้ช่วยได้ ก็ขอช่วย แรงหนึ่งนะครับบ...

เพราะผมรู้ ว่า ใครๆ ก็ใช้ Datsun ...

ปล. ขอโทษทีครับ ที่ตื่นไปเก็บขยะไม่ทั่น .......

ออฟไลน์ ohm_L-521

สุดยอดครับ.....ยิ่งใหญ่และอบอุ่นมากครับทั้งพี่ น้อง เพื่อน หลากหลายครับ หลายคนแม้จะไม่ได้คุยกันเป็นเรื่องเป็นราว แต่ก็มีสายตาและทีท่าเป็นมิตรมาก เหมือนกับเป็นวัฒนธรรมของกลุ่ม DATSUN เลยครับใครเข้ามาแล้วหลงไหลเลยครับ

ออฟไลน์ Taiynoi

ครั้งแรกกับงานมีตติ้งผมนะครับ   รู้สึกชอบนะครับ ที่ได้เห็นรถท่านอื่นๆ หลายๆแนว  แรงๆ สวยๆ ทั้งนั้น  

ผมเคยเล่นรถเก่ามาหลายแนว  มอเตอร์ไซด์ เวสป้า - C95  จักรยานโบราณ  จักรยานbmx  แต่ทุกวันนี้ ผมได้ขายไปหมดแล้ว

ตอนนี้ผมเลยลองขยับรุ่น  มาเล่น 4ล้อดูบ้าง  แต่ยังคงความคาสสิคเหมือนเดิม ก็เลยเลือก ดัสสัน  เพราะราคารถไม่แรงมากเท่ารัย และอ่ะไหล่

ยังพอหาได้  ดูแลรักษาง่าย   ทุกๆคลับ ทุกๆชมรม ต่างมีกิจกรรม  เหมือนดัสสัน  แต่ผมไม่เคยได้ไปมีตติ้งเลย   พอมาเล่นดัสสัน

ผมจึงอยากลองดูบรรยากาศการมีตติ้งบ้าง   ดีครับสนุกดี   งานนี้ หมดค่าน้ำมันไป 3000 บาท  ค่าน้ำเมาเยอะหน่อย  ตอนเช้าตื่นมา

ปวดหัวมาก   เลยไม่ได้ร่วมกิจกรรม เก็บขยะ  เพราะนอนพัก  ถ้าไม่พัก  ขับรถกลับบ้านไม่ไหวแน่  หัวจะระเบิด อากาศร้อนด้วย

ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ  ที่นอนกินแรง  ทริปหน้า ถ้าจัดใกล้ๆ  มีโอกาสได้ไป  จะไม่พลาดทำกิจกรรมครับ 

ถ้ามีการแนะนำประวัติส่วนตัว นิดหน่อย คงจะดีนะครับ  ชื่ออะไร  อายุเท่ารัย  มาจากที่ไหน  เรียน/ ทำงานที่ไหน  โสด ไม่โสด

ผมว่าดีเลยครับ  จะได้รู้จักกันมากขึ้น  และก็เป็นกันเองมากขึ้น ด้วย     

ที่จอด  ถ้าได้ที่จอดดีๆ  คงจะดูสวยงามมาก  และถ้าให้คนอื่นได้เห็น ด้วย  น่าจะดีครับ  

เท่านี้พอก่อนครับ  ให้คนอื่นแชร์บ้าง  

ขอบคุณมากครับ
085-7754507 ต่าย โคราช

ออฟไลน์ met620-surin

ประทับใจในทริปนี้  แต่เสียใจที่ไม่ได้นำพ่อช้างของตัวเองไปเพราะติดตั้งแก๊สไม่เสร็จ เลยต้องเอาลูกช้างไปแทน ( Nissan big m )

ออฟไลน์ Taiynoi

บิ๊กเอ็ม 4ประตู  พ่อลูกอ่อน  หรือเปล่าครับพี่  ผม ต่าย 620 สีเขียว ที่อยู่โคราชนะครับ

ขอบคุณครับ

ประทับใจในทริปนี้  แต่เสียใจที่ไม่ได้นำพ่อช้างของตัวเองไปเพราะติดตั้งแก๊สไม่เสร็จ เลยต้องเอาลูกช้างไปแทน ( Nissan big m )

085-7754507 ต่าย โคราช

ออฟไลน์ ak cityboy

จากใจหนึ่งในสมาชิก18+ ไปมี้ติ้งมาสองครั้งก้อยังประทับใจเป็นกันเองช่วยเหลือซึ่งกันและกันและที่สำคัญยังคงอบอุ่นเสมอ แต่นิดนึงครับคราวหน้าผมว่ามีอะไรให้ช่วยก้อบอกได้เลยนะครับเห็น เอ็ม พี่ต่าย พี่ตะวัน พี่หนึ่งระยอง และคนอื่นๆที่ผมไม่ได้กล่าวมานะที่นี้ รู้สึกว่าจะทำงานกันเหนื่อยมากครับ      ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับที่ทำไห้งานนี้เกิดขึ้มมาได้ครับ

ออฟไลน์ City_Boy

ประทับใจมากครับ มีตติ้งแรกของผมเลย ได้รู้จักกับพี่ๆ เพื่อนสมาชิก หลายท่าน ได้แลกเปลี่ยนความรู้ ได้รู็จักกับ พี่นาย-พี่ต้อย(521สีน้ำเงิน) ลุงทูล-ป้าเล็ก(Ford F100) น้องป็อก-น้องแจง(620) มิตรภาพและความอบอุ่นหาได้จากดััทสัน-ไทยแลนนด์ครับ