ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่เพิ่งเข้ากลุ่มใช้ 910 ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 1152 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2zaa

• Junior Member
  • *
สวัสดีครับใช้บลูเบริด์ 910 อยู่ครับไปวางเครื่อง sr20 มาครับ
ทางอู่ที่วางเครื่องให้เค้าเปลี่ยนแร็คเพาว์เวอร์มาให้แต่ปัญหาคือ
วงเลี้ยวกว้างมากครับ เค้าบอกว่าเอาของ Cefiro แปลงมาให้
เลยอยากรบกวนพี่ๆที่ใช้บูลเบริด์ 910 แร็คเพาว์เวอร์ตรงรุ่นยังพอหาได้หรือทางพี่ๆ
ที่ใช้รุ่นนี้แล้วเปลี่ยนเครื่องกันแล้วใช้แร็คเพาว์เวอร์รุ่นไหนมาใส่ครับ
ขอความรู้เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไข หรือท่านใดมีของตรงรุ่นเก็บไว้
ผมจะได้ติดต่อไปครับ

ออฟไลน์ aum910

• *
ผมก็ใช้ของ A31 ทั้งชุดเลยนะ ตั้งแต่เครื่อง แร็ค ดุมล้อ คอม้า ปีกนกด้วยมันก็ใช้ได้นะวงเลี้ยวก็ถือว่าแคบเลย

• *
To K.aum 910
ของผมนั้นเปลี่ยนเฉพาะเร็คอย่างเดียวครับ
อย่างอื่นของเดิมหมดขนาดลูกหมากปลายแร็คยังไปของเดิมตรงรุ่นเลยครับ
ผมเลยสงสัยว่าใส่กันได้ด้วยหรือครับ เพราะเวลานำรถไปตั้งศูนย์ ขอเค้าลงไปดูใต้ท้องรถ
ยังสงสัยเลยว่าเค้าวางตำแหน่งให้ไม่ตรงหรือ แร็คมันมีอะไรผิดพลาดแน่ครับเพราะขนาดล้อตรง
ยางกันฝุ่นแร็คสองข้างยุบตัวไม่เท่ากันเลยครับเหมือนกับว่าข้างนึงยุบมาก ข้างนึงยุบน้อย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ Share ครับ   :15:

ออฟไลน์ จ่าโรจน์ แหลมฉบัง

• Full Junior Member

ออฟไลน์ aum910

• *
ถ้าวางแร็คตรงประกับเดิมมันจะเอียงไปด้านนึงครับแตมันจะเลี้ยวได้ไม่เท่ากัน เดี๊ยวจะถ่ายรูปให้ดู

• *
To K.aum 910
ขอบคุณครับ
 :15:

ออฟไลน์ kenly007

• *
สวัสดีครับ 910 มาทักทายกันครับ :96f9b-285:

ออฟไลน์ inline-6

• Golden member
  • Return To ReTro
 :96f9b-285:  หวัดดคับผม
datsun-thailand only !!!!<br ><br >NO.27<br ><br >*Link Removed*
*Link Removed*